Tufafi shine abu mafi kusanci, wanda aka sani da fata na biyu na ɗan adam.Tufafin da ya dace zai iya daidaita aikin jiki na mutane kuma ya kula da yanayin su.Zaɓin tufafin da ya dace ya kamata ya fara da mafi mahimmanci
Da farko, ya kamata mu kula da halaye na nailan masana'anta don tufafi, irin su zafi riƙewa, danshi sha da permeability, fiber elasticity da kuma dauri.Bayan haka, ya kamata mu kuma la'akari da kaddarorin antistatic da ayyuka na musamman na yadudduka na nailan.Yanzu bari mu sami cikakken fahimtar abubuwan antistatic da ayyuka na musamman na tufafi
Abubuwan Antistatic
A cikin tsarin sanya tufafin, za a sami sabani tsakanin tufafin da jikin mutum ko sassa daban-daban na tufafin, wanda ke haifar da faruwar wutar lantarki.Don suturar da aka saka, aikin anti-static yana nufin cewa rigar ba ta tsotse ƙura ko ƙasa da haka, ko kuma baya nannade ko dagewa lokacin sawa.Don guje wa wannan al'amari, ana buƙatar kayan tufafi don samun kyakkyawan aiki zuwa halin yanzu.Wool yana da kyawawa mai kyau a cikin filaye na halitta, don haka abu ne mai inganci don samar da tufafi.Yin amfani da filaye na antistatic na iya sa masana'anta su sami abubuwan antistatic.Jiyya na sama tare da surfactants (hydrophilic polymers) ita ce hanya ta farko da aka saba amfani da ita don shirya filaye na antistatic, amma yana iya kiyaye kaddarorin antistatic na wucin gadi kawai.
Tare da haɓaka fasahar samar da fiber na sinadarai, abubuwan antistatic (mafi yawa abubuwan da ke ɗauke da rukunin polyalkylene glycol a cikin kwayoyin halitta) an ƙara haɓaka su don haɗawa da polymers masu haɓaka fiber da hanyoyin juyawa.Sakamakon antistatic yana da ban mamaki, mai dorewa kuma mai amfani, wanda ya zama ainihin masana'antar antistatic fibers.Gabaɗaya, ana buƙatar kayan antistatic na yadudduka na nailan mai ɗorewa a aikace-aikace mai amfani.Matsakaicin ƙarfin juzu'i bai wuce 2-3 kv ba.Saboda magungunan antistatic da aka yi amfani da su a cikin filaye na antistatic su ne polymers hydrophilic, sun dogara da zafi sosai.A cikin ƙananan yanayin zafi na dangi, ɗaukar danshi na zaruruwa yana raguwa, kuma aikin antistatic yana raguwa sosai.Kayan X-Age har yanzu yana kiyaye kyawawan kaddarorin bayan an maimaita wankewa.Yana da ayyuka na garkuwa da igiyoyin lantarki, antistatic, maganin zafi na antimicrobial da adana zafi.Bugu da ƙari, XAge fibers suna da ƙananan juriya da kyakkyawan aiki.A lokaci guda, yana da tasiri mai ƙarfi na deodorizing saboda yana iya hana haifuwar ƙwayoyin cuta na gumi da warin ɗan adam.
Aiki na Musamman
Tare da haɓaka wayar da kan lafiyar mutane, ana buƙatar rigar rigar don samun ayyuka na musamman (kamar ayyuka da yawa na kula da lafiya da jiyya), waɗanda kuma ke haɓaka haɓakar filaye masu aiki.Kayayyakin yadin da aka samar tare da zaruruwa masu aiki sun fi tasiri fiye da waɗanda aka yi musu magani tare da ƙari masu aiki a cikin sarrafa yadi.Yawancin lokaci ana iya samun sakamako na dindindin.Misali, Maifan Stone functional fiber (nau'in kiwon lafiya) ya samu ta hanyar Jilin Chemical Fiber Group.Maifan Stone Fiber wani nau'in microelement ne da aka samo daga Dutsen Maifan Dutsen Changbai, wanda fasahar fasaha ta zamani ke yin magani ta musamman.
A cikin tsarin masana'anta na ƙara zaruruwa, abubuwan gano suna da ƙarfi kuma suna ɗaure su zuwa macromolecules cellulose don samar da sabbin zaruruwa waɗanda ke da tasirin ilimin halitta da magunguna akan jikin ɗan adam.Saƙaƙƙen tufafin da aka haɗe da zaren dutse na Maifan da ulu na iya samar da abubuwan ganowa ga jikin ɗan adam.Haka kuma, yana inganta microcirculation na jikin mutum kuma yana taka rawa wajen rigakafi da magance cututtukan fata daban-daban.Ayyukansa yana da dorewa kuma bai shafe shi ta hanyar wankewa ba.Ingantattun yadudduka masu saƙa da aka yi daga chitosan da filayen filayensa waɗanda aka haɗa su da zaruruwan auduga sun yi kama da na yadudduka masu tsaftar auduga na ƙayyadaddun bayanai.Amma masana'anta ba su da kullun, mai haske da maras kyau, don haka yana jin dadi don sawa.Bugu da kari, shi ma yana da halaye na mai kyau sha gumi, babu ruri ga jikin mutum, babu electrostatic sakamako.Its hygroscopicity, bacteriostasis da deodorization ayyuka ne musamman fice.Ya dace da yadudduka na ciki na lafiya.
Tare da ci gaban al'umma da tattalin arziki, an yi imanin cewa kayan tufafi za su kasance da yawa a nan gaba.Kuma zai kasance da yawa daidai da bukatun mutane.
Lokacin aikawa: Agusta-03-2023